by MUHAMMAD AUWAL UMAR
July 27th 2024.

Farashin gari da jan wake ya yi tashin gwauron zabi a Najeriya - NBS

A

Hukumar Ƙididdiga ta Najeriya NBS ta ce farashin wake da tumatir da dankalin Turawa da gari da doya da dai wasu kayyakin abinci sun yi mummunan tashi a watan Yunin 2024.

NBS ta ce ta zaɓi wasu ne daga cikin kayan abincin sannan ta yi rahoto a kansu a watan Yunin 2024.

Rahoton ya gano cewa kilogiram ɗaya na jan wake ya ƙaru da kashi 252.13 cikin 100, wato ya tashi daga naira 651.12 a watan Yunin 2023 zuwa naira 2,292.76 a watan Yunin 2024.

"Jan wake ya rinƙa ƙaruwa da kashi 14.11 cikin ɗari a kowane wata a watan Yuni, ya zama naira 2,009.23 a watan Mayu 2024".

Rahoton ya ce farashin dankalin Turawa ya karu da kashi 288.50 a shekara daga naira 623.75 a watan Yunin 2023 zuwa naira 2,423 a watan Yuni 2024.

Kilogiram na tumatiri ya ƙaru da kashi 320.67 cikin shekara ɗaya, daga naira 547.28 a watan Yunin 2023 zuwa 2,302.26 a watan Yunin 2024.

A cewar NBS kilogiram ɗaya na farin gari ya tashi da kashi 181.66 a shekara guda daga naira 403.15 a watan Yunin 2023 zuwa naira 1,135.51 a watan Yunin 2024.

MUKHZAFAYA GLOBAL RAHAMANIYA ENTERPRISES user

MUHAMMAD AUWAL UMAR

[email protected]
Search Website

Search

Explore

Categories

Subscribe

Newsletter

WhatsApp Google Map

Safety and Abuse Reporting

Thanks for being awesome!

We appreciate you contacting us. Our support will get back in touch with you soon!

Have a great day!

Are you sure you want to report abuse against this website?

Please note that your query will be processed only if we find it relevant. Rest all requests will be ignored. If you need help with the website, please login to your dashboard and connect to support